กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 30 เมษายน 2563 สมาชิกกลุ่มงานพัฒนาส่งเสริมสุขภาพวัยผู้สูงอายุ ได้ร่วมกันจัดยาที่ห้องยา สำหรับผู้ป่วยโรคเรื้องรัง เบาหวาน ความดันโลหิตสูง เพื่อให้ส่ง 7รพ.สต.นำไปจ่ายให้คนไข้ช่วงวันที่ 13-15 พฤษภาคม 2563 เพื่อลดความแออัดในการมารับยา ตามหลัก Social Distancing หยุดเชื้อ เพื่อชาติ
ผู้ปฏิบัติงาน ประกอบด้วย
น.ส.วันวิสา เสถียรพันธ์
น.ส.บัวขวัญ อุ่นเสียม
น.ส.พนิดา ชัยมุสิก