กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 7 พค.63 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ดำเนินการประชุมคณะกรรมการพัฒนาเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารประชาสัมพันธ์ ครั้งที่ 7/2563 ประจำเดือนพฤษภาคม 2563 ณ ห้องประชุมสิริธรรมนครชั้น 3 โดยมีตัวแทนคณะกรรมการเข้าร่วมประชุม จำนวนทั้งหมด 13 คน
สาระการประชุม ประกอบด้วย
1. ทบทวนสถานการณ์ผลการดำเนินงานในรอบ 6 เดือนแรก
2. ปรับตัวชี้วัด ภารกิจงานคณะกรรมการให้สอดคล้องกับสถานการณ์โควิด- 19 โดยเพิ่มประเด็นการผลิตสื่อ facebook Live
3. ทบทวนตัวชี้วัด กพร. เรื่องการจัดการความรู้และข้อมูลรายบุคคล โดยการขับเคลื่อนให้เจ้าหน้าที่ภายในหน่วยงานทุกคนได้มีการจัดการความรู้และนำผลงานมาเผยแพร่หน้าเว็บไซต์ของหน่วยงาน
ให้ครอบคลุม
4. ปรับรูปแบบการส่งเนื้อหาภาพข่าวกิจกรรมดี๊ดี ให้นำเสนอภาพข่าวในเชิงบวก และควรมีการปกปิดข้อมูลที่ไม่ควรเปิดเผยหรือละเมิดสิทธิของผู้ป่วย
5. การจัดเก็บรวบรวม VDO องค์ความรู้
เกี่ยวกับสถานการณ์โควิด- 19 เพื่อนำมาเผยแพร่ออกอากาศทางช่อง NBT และ
6.เรื่องอื่นๆ