กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 7 พฤษภาคม 2563 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ส่งมอบของสนับสนุนด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมในสถานการณ์โรคติดไวรัสเชื้อโคโรน่า 2019 ให้แก่ทางสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช เพื่อนำไปใช้ในสถานที่ควบคุมเพื่อสังเกตอาการเริ่มป่วย (Local Quarantine) และกลุ่มเสี่ยงในพื้นที่จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยมีสิ่งสนับสนุน ดังนี้
- สบู่ล้างมือ
- เจลแอลกอฮอล์
- น้ำยาล้างจาน
- น้ำยาทำความสะอาดพื้น
- ถุงซิปอเนกประสงค์
- โปสเตอร์อาหารปลอดภัยไรโควิด-19 และ
- โปสเตอร์ข้อควรปฏิบัติสำหรับมุสลิม เพื่อห่างไกล โควิด-19
และรับมอบถุงมูลฝอยติดเชื้อจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช เพื่อนำไปใช้ในการจัดการมูลฝอยติดเชื้อของโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 11
โดยมี จนท.ผู้ปฏิบัติงาน ศอ.11 จำนวน 2 คน คือ
1.นางสาวกัญญาณัฐ ใจห้าว นวก.สาธารณสุขชำนาญการ
2.นางสาวจิราพร เหมทานนท์ นวก.สาธารณสุข