กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 8 พฤษภาคม 2563 กลุ่มงานผู้ป่วยใน ได้มีการส่งเสริมให้เจ้าหน้าที่ในฝ่ายทุกคนได้มีการออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ เพื่อให้เจ้าหน้าที่ทุกคนมีสุขภาพที่แข็งแรง และยังคงมีการ monitor กิจกรรมผ่าน Group line คนสวยหุ่นดี โดยการให้ส่งรูปการออกกำลังกายในแต่ละวัน จำนวนเวลาในการออกกำลังกาย มีการกระตุ้นกันอย่างสม่ำเสมอ supportให้กำลังใจ และมีคณะกรรมการสมรรถนะคอยติดตามการลงข้อมูลเรื่องน้ำหนักส่วนสูง BMI รอบเอว พฤติกรรมการออกกำลังกาย การรับประทานอาหารที่ถูกต้อง โดยลงในโปรแกรม Happy body HPC11 เพื่อให้ตัวชี้วัด กพร. ที่2.2 ระดับความสำเร็จของการขับเคลื่อนองค์กรสร้างสุขมิติที่ 1 บุคลากรในองค์กรสุขภาพดี ผ่านเกณฑ์
สรุปผลการออกกำลังกายที่ผ่านมา