กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 13 พฤษภาคม 2563 สมาชิกกลุ่มงานพัฒนาส่งเสริมสุขภาพวัยผู้สูงอายุ ได้ร่วมกันจัดยาที่ห้องยาสำหรับผู้ป่วยโรคเรื้อรัง เบาหวาน ความดันโลหิตสูง เพื่อส่งสนับสนุนให้ 7 รพ.สต.ในเขตพื้นที่ รับผิดชอบ นำไปจ่ายให้ผู้ป่วยโรคเรื้อรัง จำนวนทั้งหมด 105 ราย เพื่อลดความแออัดในการมารับยา ที่โรงพยายบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 11 ตามหลัก Social Distancing หยุดเชื้อ เพื่อชาติ
ผู้ปฏิบัติงาน ประกอบด้วย
น.ส.วันวิสา เสถียรพันธ์
น.ส.บัวขวัญ อุ่นเสียม
น.ส.เยาวภา แขกพงค์