กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 20 พฤษภาคม 2563 รพ.สต.บ้านแสงวิมาน ต.คลองน้อย อ.ปากพนัง จ.นครศรีธรรมราช ร่วมกับ อสม.ลงพื้นที่ตรวจประเมินการดำเนินการป้องกันโรคจากสถานการณ์การแพร่เชื้อของไวรัสโคโรนา หรือโรค Covid-19 ซึ่งส่งผลต่อการดำรงณ์ชีวิตของประชากร เพื่อป้องกันการแพร่เชื้อในสถานประกอบการต่างๆ โดยดำเนินการลงตรวจประเมินการดำเนินการป้องกันโรคตามที่ทางการกำหนด ดังนี้
- ร้านค้าปลีก จำนวน 22 ร้าน
- ร้านเสริมสวย แลร้านตัดผม จำนวน 5 ร้าน
- ร้านค้าแผงลอย จำนวน 6 ร้าน
ซึ่งสถานประกอบการแต่ละร้านได้ให้ความร่วมมือและปฏิบัติตามข้อกำหนดเป็นอย่างดี
Cr.Cluster วัยทำงานและพัฒนาเครือข่าย