กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 22 พฤษภาคม 2563 สมาชิกกลุ่มงานเทคนิคบริการและวิชาการทุกคน ร่วมกิจกรรมวัน Big cleaning day ของฝ่ายฯ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยสวยงามของห้องทำงาน สร้างจิตสำนึกที่ดีและสร้างความสามัคคีของสมาชิก ซึ่งได้กำหนดจัดกิจกรรมในทุกๆ เดือน สำหรับเดือนนี้ได้ร่วมกิจกรรมกันที่งานเทคนิคการแพทย์ โดยทำความสะอาด และจัดเก็บสิ่งของต่างๆให้เป็นระเบียบขึ้น เพื่อช่วยป้องกันและควบคุมการแพร่กระจายเชื้อโรคอีกด้วย และได้ช่วยกันทำดอกไม้ประดิษฐ์จากใบเตย นำไปวางตามจุดต่างของฝ่ายฯ เพื่อให้เกิดกลิ่นหอมแบบธรรมชาติไร้สารเคมี เช่นในห้องทำงาน ห้องน้ำ ซึ่งสมาชิกทีมได้ให้ความร่วมมือ ช่วยกันเป็นอย่างดี