กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 25 พฤษภาคม 2563 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 ลงพื้นที่สำรวจสถานการณ์ฯ เชิงรุก (Rapid Survey) ด้านสุขอนามัยและอนามัยสิ่งแวดล้อม สำหรับกิจการที่ได้รับอนุญาตให้เปิดดำเนินการตามมาตรการผ่อนปรนระยะที่ 2 เพื่อให้คำแนะนำด้านสุขอนามัยและอนามัยสิ่งแวดล้อมและประเมินสถานการณ์การปฏิบัติตามมาตรการผ่อนปรนกิจการ ในสถานประกอบการเป้าหมาย 4 ประเภทกิจการพื้นที่จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยทำการสำรวจสถานประกอบการ จำนวน 5 แห่ง ดังนี้
1. ภัตตาคาร/สวนอาหาร/ศูนย์อาหาร/โรงอาหาร จำนวน 1 แห่ง
2. ร้านค้าปลีก/ค้าส่ง หรือตลาดค้าส่งขนาดใหญ่ จำนวน 4 แห่ง
พบว่าเกือบทุกสถานประกอบการมีการดำเนินการตามมาตรการของศูนย์บริหารสถานการณ์โควิด - 19 (ศบค.) และมาตรฐาน Thai Stop Covid ของกรมอนามัย สำหรับสถานประกอบการที่ยังไม่เข้าร่วมได้ให้คำแนะนำและข้อเสนอแนะเพิ่มเติม เพื่อดำเนินการต่อไป
ผู้ปฏิบัติงาน ประกอบด้วย
1. นายกฤตธน พงศ์ธนากูล
2.นางวรัญญ์ศิชา พงศ์ธนากูล
3. นางสาวกัญญาณัฐ ใจห้าว
4. นางสาวจิราพร เหมทานนท์
5. นางสาวเกศรา วัฒนสมัย