กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ตามที่ องค์การอาหารแห่งสหประชาชาติ หรือ The Food and Agriculture Organization หรือ FAO กำหนดให้วันที่ 1 มิถุนายน ของทุกปี เป็น ‘วันดื่มนมโลก’ (World Milk Day) เพื่อให้ประเทศต่างๆ และองค์กรที่ให้ความสำคัญและสนับสนุนการบริโภคนม ได้ร่วมกันจัดกิจกรรมรณรงค์และกระตุ้นให้เห็นความสำคัญของการบริโภคนม ด้วยการให้ความรู้และคุณประโยชน์ของนมให้แก่ประชาชน โดยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ได้ให้เกียรติเปิดรายการ “ศูนย์อนามัยไลฟ์สด” หัวข้อ “Join us in celebrating World Milk Day 2020 นมปันสุข ยุคโควิด” และแขกรับเชิญร่วมพูดคุยในประเด็นสถานการณ์การเจริญเติบโตของเด็กไทย และความสำคัญที่จะต้องดื่มนม ได้แก่ นางอรพรรณ ภัคมนตรี นักโภชนาการชำนาญการพิเศษ นางสาวรัตนาภรณ์ ชุมจินดา โภชนากรชำนาญงาน และนายวันชัย เยี่ยงกุลเชาว์ ทำหน้าที่พิธีกร และทีมงานคณะกรรมการสื่อสารศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมผลิดรายการ กิจกรรมไลฟ์สดเริ่มเวลา 13.30 น.- 14.30 น. โดยถ่ายทอดผ่าน facebook ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช โดยมีผู้รับชม 1.2 พัน ครั้ง
https://www.facebook.com/PRHPC11/videos/663033287880921