กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 11 สิงหาคม 2563 กลุ่มงานพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน เข้าร่วมโครงการส่งเสริมและพัฒนาสุขภาพพู้สูงอายุ? สมาชิกชมรมข้าราชการบำนาญพัฒนาชุมชน จังหวัดนครศรีธรรมราช ซึ่งจัดโดยชมรมข้าราชการบำนาญพัฒนาชุมชนจังหวัดนครศรีธรรมราช ณ ห้องประชุมโรงแรมเกียรติ?นคร โดยมีผู้เข้ารวมกิจกรรมจำนวน 60 คนซึ่งได้รับเกียรติ?จากนายศิริพัฒ พัฒกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครศรีธรรมราชกล่าวเปิดงาน โดยมีนายอนันต์ ธรรมานนท์ เป็นประธานกรรมการข้าราชการบำนาญพัฒนาการชุมชนจังหวัดนครศรีธรรมราช? กล่าวรายงาน โดยมีกิจกรรมดังนี้
- ตรวจคัดกรองวัดไข้โควิด-2019 พร้อมลงทะเบียน
- ทดสอบสมรรถภาพ?ทางกาย การวัดส่วนสูง ชั่งน้ำหนัก? วัดความดัน วัดรอบเอว แรงบีบมือ และ?ทดสอบ?ความอ่อนตัว
- กิจกรรม "วัยเกษียณดี๊ดี มีคุณค่า" สูงวัยอย่างมีคุณภาพ อย่างปลอดภัยวิถีชีวิตใหม่ยุคโควิด โดย ดร.วัยชัย เยี่ยงกุลเชาว์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ ศูนย์อนามัยที่11
- กิจกรรมกินอย่างไร วัยเกษียณ โดยนางสาวรัตนาภรณ์ ชุมจินดา นักโภชนากรชำนาญงาน ศูนย์อนามัยที่11
- กิจกรรมเคลื่อนไหวทางกายผู้สูงวัยในวัยเกษียณ โดยนายมณเฑียร มากนวล? นักวีชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ ศูนย์อนามัยที่11
จุดแข็ง?ของชมรมข้าราชการ?บำนาญพัฒนาการชุมชนจังหวัดนครศรีธรรมราช? มีการติดตามงานของโครงการต่างๆ? เช่น?การเยี่ยมบ้านของผู้ป่วย?วัยเกษียณ?ด้วยกัน? ผู้?ป่วย?ติดเตียง?ร่วมถึง?วาระสุดท้าย?และมีเทคโนโลยี?ในการสื่อสาร?(ไล์กลุ่ม)? ซึ่งจังหวัด?อื่นไม่มี