กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 20 -21 สิงหาคม 2563 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช จัดประชุม"โครงการชมรมเข้มแข็ง ผู้สูงอายุสุขภาพดี" ในกิจกรรมที่ 3 ประชุมและเยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานผู้สูงอายุ ณ ห้องประชุม สสอ.ปากพนัง และ สสอ.สิชล จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยวัตถุประสงค์เพื่อชี้แจงและขับเคลื่อน อปท.ให้เข้าร่วมโครงการ LTC และติดตามเยี่ยมเสริมพลังพื้นที่ ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้ดูแลจัดการผู้สูงอายุระยะยาว รวมทั้งหมด 70 คน โดยมีนางสาววันวิสา เสถียรพันธ์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ เป็นวิทยากรหัวข้อ การใช้โปรแกรม 3 C วิทยากรจาก สปสช . บรรยายขั้นตอนและกระบวนการเข้าร่วมโครงการ LTC การขับเคลื่อนงานผู้สูงอายุ โดยใช้ SALE model จากการเข้าร่วมประชุมและเป็นวิทยากร พบว่า ผู้เข้าประชุมให้ความสนใจมีการซักถามข้อสงสัยและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ปัญหาอุปสรรค แนวทางแก้ไขและปัจจัยแห่งความเร็จในเรื่องการใช้โปรแกรม 3 c
cr นางสาววันวิสา เสถียรพันธ์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ