กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 24 ,26 และ 28 สิงหาคม 2563 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราชจัดประชุม "โครงการชมรมเข้มแข็ง ผู้สูงอายุสุขภาพดี" กิจกรรมที่ 3 ประชุมและเยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานผู้สูงอายุ ณ ห้องประชุม สสอ.พื้นที่ อำเภอชะอวด อำเภอเชียรใหญ่ และ อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช ตามลำดับ โดยมีกลุ่มเป้าหมาย เข้าร่วมประชุมคือ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้ดูแลจัดการผู้สูงอายุระยะยาว รวมทั้งหมด จำนวน 110 คน
วัตถุประสงค์ เพื่อชี้แจงและขับเคลื่อน อปท.ให้เข้าร่วมโครงการ LTC และติดตามเยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงาน LTCของพื้นที่
โดยมีนางสาววันวิสา เสถียรพันธ์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ เป็นวิทยากรบรราย การใช้โปรแกรม 3 C
และวิทยากรจาก สปสช บรรยายขั้นตอนและกระบวนการเข้าร่วมโครงการ LTC การขับเคลื่อนงานผู้สูงอายุ โดยใช้ SALE model
จากการเข้าร่วมประชุมและเป็นวิทยากร ผู้เข้าประชุมให้ความสนใจมีการซักถามข้อสงสัยและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ปัญหาอุปสรรค แนวทางแก้ไขและปัจจัยแห่งความเร็จในเรื่องการดำเนินงาน LTC
Cr .นางสาววันวิสา เสถียรพันธ์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ