กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 11 จัดประชุมโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาบุคลากรศูนย์อนามัยที่ 11 องค์กรแห่งการเรียนรู้ ประจำปี 2563 ระหว่างวันที่ 27-29 สิงหาคม 2563 (รุ่นที่2) ณ โรงแรมซันไรส์ อำเภอขนอม จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาทักษะ สมรรถนะบุคลากรศูนย์อนามัยที่11 สู่องค์กรแห่งการเรียนรู้ที่สร้างช่องทางให้เกิดการถ่ายทอดความรู้ซึ่งกันและกันภายในระหว่างบุคลากรควบคู่ไปกับการรับความรู้จากภายนอกนำไปสู่การปฏิบัติที่ดีต่อการดำเนินงานภายในหน่วยงาน ทั้งตามบทบาทหน้าที่และเกิดความร่วมมือระหว่างบุคลากรที่ดีต่อการดำเนินงานที่ต้องอาศัยความร่วมมือระหว่างกันได้อย่างเหมาะสม ซึ่งมีกิจกรรมในการเรียนรู้องค์กรแห่งความสุข การจัดการองค์กรและกระบวนการจัดทำยุทธศาสตร์ และร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในการทำงานสู่ขับเคลื่อนงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมและเกิดการพัฒนาโรงพยาบาลศูนย์อนามัยที่11 ให้ได้มาตรฐานคุณภาพต่อไป
ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย
1.นางสาววาสนา ศิริวรรณ
2.นางสาวพิมพ์พร แซ่ลิ้ว
3.นางสาวบัวขวัญ อุ่นเสียม
4.นางสาวเยาวภา แขกพงศ์
5.นางสาวพนิดา ชัยมุสิก
6.นางสาวเพ็ญจันทร์ สมเดช
นางสาววาสนา ศิริวรรณ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ รายงาน