กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
คณะกรรมการพัฒนาสมรรถนะ ศูนย์อนามัยที่ 11 จัดประชุมโครงการประชุมเชิงปฎิบัติการพัฒนาบุคลากรศูนย์อนามัยที่11สู่องค์กรแห่งการเรียนรู้ ประจำปี2563 (รอบ 6 เดือนหลัง) ระหว่างวันที่ 27-29 สิงหาคม 2563 (รุ่นที่ 2) ณ โรงแรมซันไรส์ อำเภอขนอม จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาทักษะ สมรรถนะบุคลากรศูนย์อนามัยที่11สู่องค์กรแห่งการเรียนรู้ที่สร้างช่องทางให้เกิดการถ่ายทอดความรู้ซึ่งกันและกันภายในระหว่างบุคลากรควบคู่ไปกับการรับความรู้จากภายนอกนำไปสู่การปฎิบัติที่ดีต่อการดำเนินงานภายในหน่วยงาน ทั้งตามบทบาทหน้าที่และเกิดความร่วมมือระหว่างบุคลากรที่ดีต่อการดำเนินงานที่ต้องอาศัยความร่วมมือระหว่างกันได้อย่างเหมาะสม มีผู้เข้าร่วมประชุมจากตัวแทนคลัสเตอร์และกลุ่มงานต่างๆจำนวน 71 คน ซึ่งมีกิจกรรมในการเรียนรู้องค์กรแห่งความสุข การจัดการองค์กรและกระบวนการจัดทำยุทธศาสตร์ และร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในการทำงานสู่ขับเคลื่อนงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมและเกิดการพัฒนาโรงพยาบาลศูนย์อนามัยที่11 ให้ได้มาตรฐานคุณภาพต่อไป
By คณะกรรมการพัฒนาสมรรถนะ