กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันพุธที่ 2 กันยายน 2563 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกับกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่น เป็นวิทยากรให้ความรู้ แก่นักเรียน ในโครงการป้องกันแก้ไขปัญหาเอดส์และเพศสัมพันธ์แก่เยาวชนในโรงเรียน ประจำปีงบประมาณ 2563 ณ ห้องประชุมโรงเรียนเสาธงวิทยา อ.ร่อนพิบูลย์ จังหวัดนครศรีธรรมราช เพื่อเป็นการให้ความรู้แก่เด็กและเยาวชนในโรงเรียน เรื่อง โรคเอดส์และการป้องกันโรคการแพร่กระจายเชื้อ การสร้างเจตคติค่านิยมทางเพศที่ถูกต้อง ดีงาม มีการส่งเสริมสุขภาพอนามัยมีการปรับตัวต่อเพศตรงข้ามที่ดี มีพฤติกรรมทางเพศที่เหมาะสม และลดิละเลิก พฤติกรรมเสี่ยง โดยมีกลุ่มเป้าหมายเป็นนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 และเจ้าหน้าที่ขององค์การบริหารส่วนตำบลเสาธงจำนวน 60 คน