กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 15 กันยายน 2563 สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์เชิญนางสาวเยาวภา แขกพงค์ นักกายภาพบบำบัด ศูนย์อนามัยที่11 นครศรีธรรมราช เข้าร่วมโครงการสนับสนุนจัดบริการผู้ช่วยคนพิการและร่วมตรวจประเมินติดตามความก้าวหน้าแก่ผู้ช่วยเหลือคนพิการที่ทางสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ได้ทำการจ้างซึ่งเพื่อนำผลท๊๋ได้ไปพิจารณาการจ้างต่อหรือหยุดการจ้าง ซึ่งได้ร่วมลงเยี่ยมบ้านเพื่อตรวจประเมิน ณ พื้นที่ตำบลชะเมา จำนวน 4 ราย ทั้งนี้ได้ตรวจประเมินความสามารถร่างกายทางด้านการเคลื่อนไหว ประเมินกิจวัตรประจำวันและให้ความรู้แก่ผู้ดูแลคนพิการ ผู้ปกครอง หลังจากการประเมิน ทั้งนี้เพื่อให้สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ได้จัดสรรจ้างผู้ช่วยคนพิการดูแลผู้พิการได้ถูกต้องและตรงตามความต้องการของผู้พิการและญาติ และต่อสัญญาจ้างต่อเนื่องอีกหนึ่งปีซึ่งผู้ป่วยทั้ง 4 คน ยังคงต้องการผู้ดูแลคนพิการ
เยาวภา แขกพงค์ cluster ผู้สูงอายุ รายงาน