กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 16 กันยายน 2563 กลุ่มงานพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ศูนย์อนามัยที่ 11 ได้รับเกียรติเข้าร่วมกิจกรรม "รวมพลคนรักสุขภาพ" โครงการ 10 ล้านครอบครัวครอบครัวไทยออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ อำเภอพิปูน จังหวัดนครศรีธรรมราช ซึ่งมีกิจกรรมการแสดงพิธีเปิด โดยชมรมคนรักสุขภาพ รพ.สต.บ่อน้ำร้อน และรวมพลออกกำลังกายพร้อมกัน โดยการเต้นแอโรบิกเพื่อสุขภาพจากการขับเคลื่อนการดำเนินงานวัยทำงานของอำเภอพิปูน ขอชื่นชมบุคลากรสาธารณสุข และภาคีเครือข่ายด้านสุขภาพ ที่ร่วมกันขับเคลื่อนงาน ทำให้ประชาชนมีสุขภาวะที่ดี ซึ่งอำเภอพิปูนได้รับประกาศเกียรติคุณ เป็นอำเภอจัดการสุขภาพวัยทำงาน ระดับดีมาก ปี 2563 ในเขตสุขภาพที่ 11 อีกด้วย
Cluster วัยทำงาน