กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 17-18 ธันวาคม 2563 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับสำนักอนามัยการเจริญพันธุ์ และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช ลงพื้นที่ โรงพยาบาลทุ่งสง โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชฉวาง โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านย่านยาว อ.ลานสกา และสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ จ.นครศรีธรรมราช โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อเก็บรวบรวมข้อมูลการเข้าถึงบริการอนามัยการเจริญพันธุ์ของวัยรุ่นและเยาวชนอายุระหว่าง 10-24 ปี มีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานด้านอนามัยการเจริญพันธุ์ รับฟังปัญหาอุปสรรค และข้อเสนอแนะการดำเนินงานในรูปแบบการสัมภาษณ์ สอบถามและสนทนากลุ่ม โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์กรีฑา ต่อสุวรรณ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชฉวาง แพทย์หญิงกุสุมา แป้นสุข สูตินรีแพทย์ โรงพยาบาลทุ่งสง นายเกษมสันต์ ชูคง สาธารณสุขอำเภอลานสกา นายพิชิตชัย นำนาผล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านย่านยาว นส.ตวงพร ดำฤทธิ์ นักสังคมสงเคราะห์ปฏิบัติการ สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ จ.นครศรีธรรมราช ให้การต้อนรับและให้ข้อมูลการจัดบริการด้านอนามัยการเจริญพันธุ์สำหรับวัยรุ่น
กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วยผู้ปฏิบัติงานของสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ จ.นครศรีธรรมราช ผู้บริหารโรงพยาบาล แพทย์และพยาบาลผู้ปฏิบัติงานให้บริการอนามัยการเจริญพันธุ์ในวัยรุ่นและวางแผนครอบครัว เจ้าหน้าที่ฝ่ายสนับสนุนการดำเนินงานในโรงพยาบาล เภสัชกร นักสังคมสงเคราะห์ รวมทั้งผู้บริหารและผู้ปฏิบัติงานในระดับพื้นที่ ได้แก่ ผู้อำนวยการและผู้รับผิดชอบงานของโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ผู้รับผิดชอบงานขององค์การบริหารส่วนตำบล ครู ผู้ปกครอง วัยรุ่นและเยาวชน