กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.11 ร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการเรื่องพัฒนาแนวทางและเครื่องมือการพัฒนาระบบฐานข้อมูลและกลไกการเฝ้าระวังคุณภาพอาหารและน้ำบริโภค ณ โรงแรมทีเค พาเลซ กรุงเทพมหานคร จัดโดยสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ กรมอนามัย
วัตถุประสงค์
- เพื่อประเมินสถานการณ์และเฝ้าระวังคุณภาพอาหารและน้ำบริโภค
-พัฒนาองค์ความรู้และสื่อสารความเสี่ยง
-ประเมินความเสี่ยงผลกระทบต่อสุขภาพจากสุขาภิบาลอาหารและน้ำบริโภค
โดยมีกิจกรรมการบรรยายหลักๆดังนี้
-แนวคิดและตัวอย่างการประเมินความเสี่ยงจุลินทรีย์เชิงปริมาณ โดยดร.อาทิตย์ โพธิ์ศรี คณะสาธารณสุขศาสตร์ ม.มหิดล
-บรรยายแบบจำลองที่ใช้ในการประเมินความเสี่ยงและโอกาส โดย ดร.ธรรมณิษฐ์พล เด่นเพชรกุล คณะเวชศาสตร์เขตร้อน ม.มหิดล
-เครื่องมือการพัฒนาระบบฐานข้อมูลและกลไกการเฝ้าระวังคุณภาพอาหารและน้ำบริโภค โดยดร.อาทิตย์ โพธิ์ศรี คณะสาธารณสุขศาสตร์ ม.มหิดล
เอกสารประกอบการประชุม>> https://drive.google.com/folderview?id=1ejVczkqqaolGF12kuyFvymj35ZEakrZG
ภาพ/ข่าว :กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม