กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.11 ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการ เรื่อง การพัฒนาความเชี่ยวชาญด้านการจัดการคุณภาพน้ำบริโภค ณ โรงแรมทีเค พาเลซ กรุงเทพมหานคร วันที่ 17-18 ธันวาคม 2563 จัดโดยสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ กรมอนามัย วัตถุประสงค์เพื่อ วางกรอบการดำเนินงานคณะทำงานเฝ้าระวังคุณภาพน้ำบริโภคระดับชาติ ทบทวนแนวทางโอกาสการพัฒนาระบบเฝ้าระวังคุณภาพน้ำบริโภคให้ครอบคลุมทุกมิติ จัดทำแผนปฏิบัติการรองรับแผนแม่บทการบริหารจัดการน้ำแห่งชาติให้เป็นไปตามตัวชี้วัดและเป้าหมายยุทธศาสตร์ชาติ รวมถึงพัฒนาทักษะที่จำเป็นให้กับเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานด้านสุขาภิบาลและพัฒนาคุณภาพน้ำบริโภคมุ่งสู่การยกระดับองค์กรสมรรถนะสูงตามนโยบายกรมอนามัย โดยมีกิจกรรมการบรรยายหลักๆดังนี้
เอกสารประกอบการประชุม>>https://drive.google.com/drive/folders/1tVAQhuRnxTeKbwh8ahZrpOIS1B9sXm7V?usp=sharing
ภาพ/ข่าว :กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม