กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 23 ธันวาคม 2563 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช เข้าร่วมประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้แนวทางการปฏิบัติตามกฎหมายว่าด้วยการสาธารณสุขและกฎหมายอื่นที่เกี่ยวข้องแบบบูรณาการร่วมกับองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นผ่านระบบวิดิโอคอนเฟอร์เรนซ์ ณ ห้องประชุมท้องถิ่นจังหวัดนครศรีธรรมราช โดยประชุมร่วมกับท้องถิ่นจังหวัดนครศรีธรรมราช และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด และท้องถิ่นจังหวัด และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดทุกแห่งทั่วประเทศ โดยมีประเด็นการแลกเปลี่ยนดังนี้ - ชี้แจงนโยบาย แนวทางการบูรณาการการดำเนินงานตามกฎหมายว่าด้วยการสาธารณสุข และกฎหมายอื่นที่เกี่ยวข้อง ระหว่างกรมอนามัย กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น และภาคีเครือข่ายที่เกี่ยวข้อง พร้อมทั้งแนวทางการขับเคลื่อนงานด้านการสาธารณสุขและอนามัยสิ่งแวดล้อม โดยนายดนัย ธีวันดา รองอธิบดีกรมอนามัย และ นายทวี เสริมภักดีกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น
- แลกเปลี่ยนเรียนรู้แนวทางการปฏิบัติตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ.2535 และที่แก้ไขเพิ่มเติม ดังนี้
ภาพ/ข่าว:กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม