กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
เมื่อวันที่ 22 ธันวาคม 2563 ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11พร้อมด้วย กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน และกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมประชุมชมรมผู้อำนวยการศูนย์อนามัย ประจำปีงบประมาณ 2564 เพื่อหารือแลกเปลี่ยนการดำเนินงานร่วมกัน และติดตามความก้าวหน้าการขับเคลื่อนโครงการเร่งรัดตามนโยบายรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข ณ ห้องประชุมชั้น 2 ศูนย์ห้องปฏิบัติการกรมอนามัย
โดยนายแพทย์สราวุฒิ บุญสุข รองอธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานในการประชุม ในที่ประชุมได้มีการนำเสนอแผนยกระดับบริการของศูนย์อนามัย ปี 2564- 2568 โดยกลุ่มงานวัยเรียนวัยรุ่น วัยทำงาน วัยผู้สูงอายุ และงานอนามัยสิ่งแวดล้อม โดยในที่ประชุมร่วมกันแลกเปลี่ยน และแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม
เป้าหมายวัยเรียนวัยรุ่น
1) พัฒนาต้นแบบบริการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน วัยรุ่น ในสถานบริการแบบครบวงจร และการดำเนินการส่งเสริมสุขภาพเชิงรุก ร่วมกับภาคีเครือข่าย โดยใช้เทคโนโลยี 4.0
2) เพื่อให้เด็กวัยเรียน วัยรุ่น สูงดีสมส่วน ฉลาด แข็งแรง มีทักษะชีวิต และมีพฤติกรรมพึงประสงค์
ภาพ/ข่าว :กลุ่มพัฒนาอนามัยวัยเรียน