กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2564 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อมจัดอบรมหลักสูตรการตรวจสอบกลิ่นรบกวน พร้อมขึ้นทะเบียนผู้ตรวจสอบกลิ่น ประจำปีงบประมาณ 2564 ผ่านระบบประชุมทางไกล video conference โปรแกรม Zoom ณ ห้องประชุมสิริธรรม 2 เพื่อพัฒนาศักยภาพและต่ออายุขอขึ้นทะเบียนรายชื่อผู้ตรวจสอบกลิ่นให้แก่เจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาอนามัย สิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช โดยมีนายตวงสิทธิ์ วิมุกตายน นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ สำนักอนามัยสิ่งแวดล้อม กรมอนามัย เป็นวิทยากร พร้อมทั้งฝึกปฏิบัติเทคนิคการใช้เครื่องตรวจวัดกลิ่นรบกวนในบรรยากาศภาคสนาม
ภาพ/ข่าว:กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม