กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2564 งานทันตสาธารณสุข ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช พร้อมด้วยแพทย์หญิงวรลักษณ์ คีรินทร์นนท์ เข้าร่วมพิธีเปิดกิจกรรมรณรงค์ “ขยับแปรง 2 นาที” ในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย จัดโดยสำนักทันตสาธารณสุข กรมอนามัย เพื่อรณรงค์สร้างกระแสการจัดกิจกรรมแปรงฟันในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย และสร้างสุขนิสัยแก่เด็ก โดยมีนายแพทย์อรรถพล แก้วสัมฤทธิ์ รองอธิบดี กรมอนามัย เป็นประธานในพิธีเปิด และมีทันตแพทย์หญิงวรางคนา เวชวิธี รองผู้อำนวยการสำนักทันตสาธารณสุข เป็นผู้กล่าวรายงานจัดกิจกรรม ผ่านระบบ Avaya conference ณ ห้องประชุมสิริธรรม ชั้น 3 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช