กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 5 มีนาคม 2564 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับ มูลนิธิแพธ ทู เฮลท์ ( p2h ) เทศบาลตำบลเกาะเพชร สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช จัดโครงการเปิดห้องเรียนพ่อแม่สื่อสารเรื่องเพศในเชิงบวกกับลูกหลานในครอบครัว ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลเกาะเพชร ตำบลเกาะเพชร อำเภอหัวไทร จังหวัดนครศรีธรรมราช โครงการเปิดห้องเรียนพ่อแม่สื่อสารเรื่องเพศในเชิงบวกกับลูกหลานในครอบครัวในระยะเวลาประมาณ 3-6 เดือน ที่ผ่านมา เราคาดหวังว่าพ่อแม่ต้องเปลี่ยน ปรับตัวเข้าหาลูกในยุคเทคโนโลยี วันนี้มาหาคำตอบจากพ่อแม่ที่ผ่านกิจกรรม การมีส่วนร่วม คิดวิเคราะห์ ทักษะ ในด้านต่างๆ