กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันศุกร์ที่ 8 กรกฎาคม 2565 เวลา 10.30 น. บุคลากรศูนย์อนามัยที่ 11 นำโดย นางหทัยรัตน์ วีรนรพานิชย์ เจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ ดร.วัณชัย เยี่ยงกุลเชาว์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ ได้นำผ้าอาบน้ำฝนและเทียนพรรษาพร้อมด้วยของบริวานทั้งหลาย ไปถวายยังวัดมุจลินทราวาส ตำบลบางจาก อำเภอเมือง จังหวัดนครศรีธรรมราช เนื่องในโอกาสวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ที่จะถึง ในวันที่ 13 และ 14 กรกฎาคม 2565 เพื่อให้พระภิกษุสงฆ์ได้ใช้ประโยชน์ จุดในโบสถ์ตั้งแต่วันเข้าพรรษาจนถึงวันออกพรรษา ตลอดระยะเวลาฤดูฝนที่มีกำหนดเป็นระยะเวลา 3 เดือน โดยมีความเชื่อว่าการถวายเทียนพรรษาเป็นการให้ทานด้วยแสงสว่าง ถือเป็นกุศลทานอย่างหนึ่ง จะทำให้เพิ่มพูนปัญญา หูตาสว่างไสว ขออานิสงส์แห่งการถวายเทียนพรรษาตลอดพรรษานี้ จงเป็นไปเพื่อประโยชน์ เพื่อความสุข เพื่อมรรคผลนิพพาน แก่บุคลากรศูนย์อนามัยที่ 11 รวมทั้งภาคีเครือข่าย ตลอดกาลนานเทอญฯ