กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 23 มิถุนายน 2565 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 ลงพื้นที่จังหวัดกระบี่ ตามโครงการพัฒนาโรงเรียน กพด.ต้นแบบด้านการจัดการคุณภาพน้ำบริโภค ประจำปีงบประมาณ 2565 ณ ศูนย์การเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านแผ่นดินเสมอ โดยมีกิจกรรมการดำเนินงาน ดังนี้
1.พบปะพูดคุยกับครูใหญ่ ครูอนามัย และผู้ประสานงานโรงเรียนของกองกำกับการตำรวจตระเวนชายแดนที่ 42 ด้านเกณฑ์การพัฒนาโรงเรียน กพด.ต้นแบบด้านการจัดการคุณภาพน้ำบริโภคในโรงเรียน
2.ลงพื้นที่เก็บตัวอย่างน้ำบริโภคและน้ำล้างหน้าแปรงฟัน จำนวน 2 ตัวอย่าง และให้ความรู้ on the job training การเก็บตัวอย่างน้ำ การใช้ชุดทดสอบ อ.11 แก่ครูอนามัยและเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุข
3.ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมและให้คำแนะนำการจัดการแก่ครูอนามัยในโรงเรียน