กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
งานวัยรุ่น ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมประชุมโครงการเสริมสร้างศักยภาพเครือข่ายคนทำงานกับครอบครัวตั้งครรภ์ไม่พร้อม จังหวัดนครศรีธรรมราช วันที่ 18-19 กรกฎาคม 2565 ณ โรงแรมแกรนด์ ปาร์ค นครศรีธรรมราช จัดโดย สหทัยมูลนิธิ นครศรีธรรมราช โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้เกิดระบวนการทำงานร่วมกันของเครือข่าย และครอบครัวที่ไม่พร้อมได้เข้าถึงบริการทางสังคมและสุขภาพ สร้างกระบวนการเรียนรู้แต่ละองค์กร ร่วมแชร์ประสบการณ์ ระดมความคิด สร้างสัมพันธภาพใน การเชื่อมประสานส่งต่อ ร่วมกันจัดสรรทรัพยากร จัดระบบขั้นตอนและสร้างกลไกในการทำงานร่วมกันแบบเชื่อมโยง เพื่อประโยชน์สูงสุดขอคุณภาพ ชีวิตของครอบครัวที่ตั้งครรภ์ไม่พร้อม เครือข่ายที่เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยภาค ศูนย์อนามัยที่ 11 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช รพช. และ รพ.มหาราชนครศรีธรรมราช , สถานพินิจ เรือนจำ พมจ.นครศรีธรรมราช บ้านพักเด็ก สถานสงเคราะห์เด็กนครศรีธรรมราช อปท. และ NGO ( มูลนิธิรักษ์ไทย มูลนิธิศุภนิมิต )