กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับมูลนิธิกาญจบารมี และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราชนำหน่วยคัดกรองมะเร็งเต้านมโดยเครื่องเอกซเรย์เต้านมเคลื่อนที่ (Mammogram) ในสตรีกลุ่มเสี่ยงและด้อยโอกาส ในโครงการเฉลิมพระเกียรติและถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ทรงเจริญพระชนมพรรษา ๗๐ พรรษา โดยให้บริการแก่ประชาชนในกิจกรรมต่างๆ อาทิ การให้ความรู้เรื่องโรคมะเร็งเต้านม สอนการตรวจเต้านมด้วยตนเอง การคัดกรองค้นหาผู้ที่มีเสี่ยงต่อการเกิดโรคมะเร็งเต้านม และเอกซเรย์เต้านมด้วยเครื่อง Mammogram ออกให้บริการช่วงระหว่างวันที่ 27 กรกฎาคม 2565 ณ ที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบลท่าเรือ อำเภอเมือง และ วันที่ 28 กรกฎาคม 2565 ณ เทศบาลเมืองปากพูน อำเภอเมือง จังหวัดนครศรีธรรมราช