กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
การประชุมปฏิบัติการแลกเปลี่ยนเรียนรู้โรงพยาบาลมาตรฐานอนามัยแม่และเด็ก ณ โรงพยาบาลชมพรเขตรอุดมศักดิ์ จ.ชุมพรวันที่ 1-2 สิงหาคม 2565
ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับโรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช นำโดย แพทย์หญิงอัญชลี ยู พร้อมด้วย สูติแพทย์ และ กุมารแพทย์ และ แกนนำพยาบาลงานอนามัยแม่และเด็ก โรงพยาบาลมหาราช ตรวจเยี่ยม และประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กโรงพยาบาลชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ โดยมี นายแพทย์อธิคม บัวเลิศ รองผู้อำนวยการฝ่ายส่งเสริมสุขภาพ โรงพยาบาลชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ กล่าวเปิดงานและให้การตอนรับ นำทีมประเมินตรวจเยี่ยมแผนกต่างๆ