กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
โครงการอบรมสร้างความรอบรู้ด้านกัญชาทางการแพทย์ สำหรับอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน จังหวัดสุราษฎร์ธานี
วันที่ 2 สิงหาคม 2565 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช โดย นายธราดล ศรีสุข นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมเป็นวิทยากร ในโครงการอบรมสร้างความรอบรู้ด้านกัญชาทางการแพทย์ สำหรับอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน จังหวัดสุราษฎร์ธานี ในหัวข้อ “เสวนาทิศทางกัญชากับสังคมไทย ประชาชนได้อะไร” ร่วมกับวิทยากรอีก 3 ท่านประกอบด้วย นายโชคดี ศรัทธากาล ตำแหน่งศึกษาธิการจังหวัดสุราษฎร์ธานี, ดร.อารยะ โรจนวนิชชากร ตำแหน่งที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข และ นายกฤษณ์ เหล่าบัณฑิต จากบริษัทเหล่าบัณฑิตกรีน จำกัด จัดโดย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุราษฎร์ธานี ณ ห้องประชุมประกายเพชร 3 โรงแรมไดมอนด์พลาซ่า อำเภอเมือง จังหวัดสุราษฏร์ธานี ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านในจังหวัดสุราษฎร์ธานี จำนวน 500 คน ซึ่งได้ให้ความสนใจในหัวข้อการเสวนาและซักถามปัญหาและข้อสงสัยเป็นจำนวนมาก ผลที่คาดว่าจะได้รับหลังการอบรมคืออาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านของจังหวัดสุราษฎร์ธานีนำความรู้ที่ได้รับไปเผยแพร่และแนะนำการใช้กัญชาทางการแพทย์และในสถานประกอบการอาหารที่ถูกต้องแก่ประชาชนต่อไป