กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
เทศบาลนครนครศรีธรรมราช โดยกองสวัสดิการสังคมได้จัดทำโครงการโรงเรียนวัยใส เทศบาลนครนครศรีธรรมราช ประจำปีงบประมาณ 2565 ซึ่งมีกิจกรรมการเรียนการสอนตามหลักสูตรเพื่อส่งเสริมการเรียนรู้ให้ผู้สูงอายุ พัฒนาทักษะในการดูแลตนเองรวมทั้งเพิ่มพูนสาระการเรียนรู้ให้นำประสบการณ์มาใช้จริงในการพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุ และได้เชิญบุคลากรกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ ศูนย์อนามัยที่ 11 คือ นางสาวพิมพ์พร แซ่ลิ้ว ตำแหน่ง นักกายภาพบำบัดปฎิบัติการ ซึ่งเป็นวิทยากรในโครงการเข้าร่วมพิธีปัจฉิมนิเทศและมอบประกาศนียบัตรให้นักเรียน ในวันที่ 4 สิงหาคม 2565 ณ อาคารกองสวัสดิการสังคม ทุ่งท่าลาด อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช