กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
การตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข กรณีปกติรอบที่ 2/2565 เขตสุขภาพที่ 11 จังหวัดภูเก็ต
วันที่ 3 - 5 สิงหาคม 2565 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช พร้อมคณะ ร่วมประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข กรณีปกติรอบที่ 2/2565 เขตสุขภาพที่ 11 จังหวัดภูเก็ต ณ ห้องประชุม สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต โดยมีนายแพทย์มนู ศุกลสกุล สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 11 เป็นประธาน และ นายแพทย์กู้ศักดิ์ กู้เกียรติกูล นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต ผู้บริหาร และคณะผู้นิเทศจากกรมต่างๆ เจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม โดยศูนย์อนามัยที่ 11 รับผิดชอบในกลุ่ม Functional based ประเด็นที่ 4 ด้านสุขภาพเด็ก สุขภาพผู้สูงอายุ และนำเสนอ วิดีทัศน์ "รอบรู้สุขภาพดีมีความสุข : โรงเรียนภูเก็ตปัญญานุกูล"