กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 10 สิงหาคม 2565 กลุ่มพัฒนาส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน (งานชุมชน) ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช นำทีมโดยนางสายฟ้า แก้วมีไชย ตำแหน่ง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ พร้อมด้วย นางสาวฌามิศญา ตรีวัย ตำแหน่งนักวิขาการสาธารณสุขปฏิบัติการ และทีมคณะกรรมการพัฒนาโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพติดดาว(รพสต.ติดดาว) ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ลงพื้นที่ประเมินและติดตามเยี่ยมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแสงวิมาน ต.คลองน้อง อ.ปากพนัง จ.นครศรีธรรมราช เพื่อเตรียมความพร้อมรับการประเมินจากทีมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช ในวันที่ 25 สิงหาคม 2565