กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 12 สิงหาคม 2565 นำทีมโดยแพทย์หญิงวรลักษณ์ คีรินทร์นนท์ร่วมกับกลุ่มงานวัยรุ่น กลุ่มงานทันตกรรม ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช
เข้าร่วมกิจกรรมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศลและพิธีทางศาสนามหามงคล 3 ศาสนา เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา 12 สิงหาคม 2565 สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยมีพิธีทางศาสนา 3 ศาสนาตามลำดับดังนี้
1.ศาสนาพุทธนำโดยคณะสงฆ์จากวัดต่างๆประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช
2.ศาสนาคริสต์ โดยตัวแทนผู้นำศาสนาคริสต์ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช
3.ศาสนาอิสลามโดยตัวแทนผู้นำด้านศาสนาอืสลามจังหวัดนครศรีธรรมราช
หลังจากนั้นให้ร่วมกันตักบาตรพระภิกษุสงฆ์..เป็นอันเสร็จพิธี