กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 15 สิงหาคม 2565 กลุ่มงานพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ได้เยี่ยมพื้นที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านแสงวิมานเพื่อร่วมให้คำแนะนำในการประเมินโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลติดดาว ในส่วนเกณฑ์การประเมินที่ร่วมให้คำแนะนำ ในหมวด1 บริหารดี เรื่องการจัดการด้านสิ่งแวดล้อม โดยให้คำแนะนำในการดำเนินการตามมาตรฐาน 5 ส.ภายในและภายนอกสำนักงาน ,การดำเนินการส้วมสาธารณะไทย (HAS) ,การกำหนดมาตรการการประหยัดพลังงาน ,การเฝ้าระวังคุณภาพน้ำบริโภคอุปโภคภาคสนาม,การจัดการมูลฝอยทุกประเภทและการจัดการมูลฝอยติดเชื้อตามเกณฑ์มาตรฐานภายในโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านแสงวิมานโดยได้ให้คำแนะนำในการดำเนินการให้กับโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแสงวิมานเพื่อดำเนินการปรับปรุงให้ตามเกณฑ์มาตรฐาน ในการนี้มีเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 11