กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากร ที่เกี่ยวข้องกับตัววัยรุ่นและเยาวชน วันที่ 11 สิงหาคม 2565 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากร ที่เกี่ยวข้องกับตัววัยรุ่นและเยาวชน ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดนครศรีธรรมราช เพื่อพัฒนาแนวทางการจัดบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน ทั้งเชิงรับ และเชิงรุก ทำให้วัยรุ่นและเยาวชน มีทางออกเมื่อเผชิญปัญหาต่างๆ เป็นการแลกเปลี่ยน ทรัพยากร ในการพัฒนางานต่อไป ผู้เข้าประชุม ประกอบด้วย รพช.รพ.สต. อปท.อสม. สสอ. และ ครู ในพื้นที่อำเภอเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดนครศรีธรรมราช