กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้รับผิดชอบงานเด็กไทยสายตาดี เขตสุขภาพที่ 11 วันที่ 16-17 สิงหาคม 2565 กลุ่มพัฒนาส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนศูนย์อนามัยที่ 11 จัดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้รับผิดชอบงานเด็กไทยสายตาดี เขตสุขภาพที่ 11 ณ โรงแรมรีเวอร์ฟร้อนซ์กระบี่ ตำบลปากน้ำ อำเภอเมือง จังหวัดกระบี่ โดยมี นพ.วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช เป็นประธาน เปิดการประชุม และบรรยายการดำเนินงานโครงการเด็กไทยสายตาดี การประชุมมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้รับผิดชอบงานเด็กไทยสายตาดี เขตสุขภาพที่ 11 และแลกเปลี่ยนเรียนรู้กระบวนการดำเนินงานเด็กไทยสายดี ตามนโยบายกรมอนามัย กระทรวงสาธารณสุข กลุ่มเป้าหมาย ได้แก่ ผู้รับผิดชอบงานเด็กไทยสายตาดี โรงพยาบาลที่มีหน่วยตรวจตาในเขตสุขภาพที่ 11, ประธาน Service Plan สาขาจักษุ 7 จังหวัดในเขตสุขภาพที่ 11 และผู้รับผิดงานวัยเรียนสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด และได้รับเกียรติจากคณะวิทยากรวิทยากรจาก สปสช.เขตสุขภาพที่ 11, วิทยากรจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุราษฎร์ธานี วิทยากรจากโรงพยาบาลชุมพรเขตอุดมศักดิ์ และวิทยากรจากศูนย์อนามัยที่ 11 ซึ่งมีผู้เข้าร่วมประชุมระบบ Onsite จำนวน 30 คน ประชุมผ่านระบบออนไลน์ Webex Meeting มีผู้เข้าร่วมประชุม 140 คน , แชร์การประชุมผ่านระบบ Live streaming Facebook ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช และ Facebook ส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ศูนย์อนามัยที่ 11