กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 18 สิงหาคม 2565 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระนอง จัดประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ตำบลต้นแบบมหัศจรรย์ 1000 วัน Plus ระดับจังหวัด เขตสุขภาพที่ 11 ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระนอง เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การขับเคลื่อนตำบลมหัศจรรย์ 1000 วัน Plus ระดับจังหวัด และต่อยอดสู่ 2500 วัน ได้รับเกียรติจาก นายแพทย์นรเทพ อัศวพัชระ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดระนอง เป็นประธานเปิดการประชุม พร้อมมอบเกียรติบัตรพื้นที่เด็กไทยเล่นเปลี่ยนโลก แก่ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลกะเปอร์ และ เกียรติบัตรผลงานที่เป็นเลิศ (BEST PRACTICE) ด้านการพัฒนาการเด็กปฐมวัย ระดับเขตสุขภาพที่ 11 ปี2564 “วงล้อพัฒนาการ 5 กลุ่มวัย การประชุม มีกิจกรรมดังนี้ การอภิปรายแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานมหัศจรรย์ 1000 วัน จังหวัดระนอง การนำเสนอการสร้างความรอบรู้ และการถอดบทเรียนการดำเนินงานใน WBC ของศูนย์อนามัยที่ 11 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานแม่และเด็กระดับจังหวัด เครือข่ายที่ร่วมพัฒนาเด็ก ปฐมวัย จำนวน 60 คน