กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 18 สิงหาคม 2565 กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็กศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด นครศรีธรรมราช และคณะกรรมการพัฒนา ติดตาม ประเมิน โรงพยาบาลตามมาตรฐานงานอนามัยและเด็ก โรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช และโรงพยาบาลในเครือข่าย เยี่ยมประเมินโรงพยาบาลมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็ก โรงพยาบาลสิชล วัตถุประสงค์ เพื่อให้การขับเคลื่อนงานอนามัยแม่และเด็กในระดับเครือข่ายเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ โดยรับฟังการนำเสนอผลการดำเนินงานของ โรงพยาบาล และลงเยี่ยมหน้างาน ในคลินิกฝากครรภ์ ห้องคลอด หลังคลอด NICU คลินิกสุขภาพเด็กดี เพื่อดูระบบบริการตามมาตรฐานและชมรม รวมทั้งมีการทำ scenario เพื่อประเมินการดูแลการคลอดครรภ์เสี่ยง และสัมภาษณ์ผู้รับบริการการในแผนกฝากครรภ์ และคลินิกสุขภาพเด็กดี ซึ่งจากการเยี่ยมโรงพยาบาลสิชล ผ่านการประเมินโรงพยาบาลมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็ก