กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 17 -19 สิงหาคม 2565 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดกระบี่ กรมสนับสนุนบริการสุขภาพ และหน่วยงานสาธารณสุขในพื้นที่เกาะพีพี ,เกาะลันตา จังหวัดกระบี่ ลงพื้นที่เยี่ยมติดตามและแก้ไขปัญหาระบบการจัดการน้ำเสียและสิ่งปฏิกูลใน สถานบริการสาธารณสุขพื้นที่เกาะ ได้แก่ โรงพยาบาลเกาะพีพี และโรงพยาบาลเกาะลันตา เพื่อสำรวจพื้นที่และวางแนวทางแก้ปัญหา ลดมลพิษทางน้ำและปัญหาการปนเปื้อนเชื้อโรคลงสู่ชุมชนและสิ่งแวดล้อมรายรอบ เป็นการจัดระบบสุขาภิบาลในพื้นที่แหล่งท่องเที่ยว และยกระดับมาตรฐานคุณภาพการจัดระบบอนามัยสิ่งแวดล้อมตามมาตรฐาน GREEN & CLEAN Hospital ในสถานบริการสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 11