กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 20 สิงหาคม 2565 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมงาน กินดีกินหรอย ถอยห่างโรค และกิจกรรม 3 อำเภอ 3 อ. อบจ.ท้าวิ่ง ตามโครงการประชาชนภูเก็ตสุขภาพดี ด้วยวิถี 3 อ. (อาหาร ออกกำลังกาย อารมณ์) ประจำปีงบประมาณ 2565 ณ อ่างเก็บน้ำบางวาด โดยศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วม จัดนิทรรศการก้าวท้าใจ เพื่อสร้างกระแสสังคม สร้างความตระหนัก และตื่นตัวเรื่องการออกกำลังกาย ที่ถูกต้องเหมาะสม แก่ประชาชนทั่วไป พร้อมทั้งสนับสนุนรางวัลให้กับประชาชนที่เข้าร่วมกิจกรรมกินดีกินหรอย ถอยห่างโรค และกิจกรรม 3 อำเภอ 3 อ. อบจ.ท้าวิ่ง โดยมี นายเรวัต อารีรอบ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต เป็นประธานพิธีเปิดงาน และ นพ.บัญชา ค้าของ ที่ปรึกษาพิเศษนายก อบจ.ภูเก็ต อบจ.ภูเก็ต ผู้บริหาร คณะเจ้าหน้าที่ อบจ.ภูเก็ต และ ประชาชนที่ ลงทะเบียนในการเข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 500 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ประชาชนในจังหวัดภูเก็ตหันมาบริโภคอาหารเพื่อสุขภาพ ส่งเสริมให้หันมาออกกำลังกาย เพื่อให้มีสุขภาพที่ดีขึ้น ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมให้เหมาะสม เพื่อลดความเสี่ยงของการเกิดโรคและภาวะแทรกซ้อนจากโรคไม่ติดต่อเรื้อรัง อีกทั้งส่งเสริมให้ประชาชนทุกคนมีสุขภาพดีถ้วนหน้า (Health for all) ทั้ง 4 มิติ (กาย จิตใจ สังคม ปัญญา)
#ศูนย์อนามัยที่11
#ก้าวท้าใจ