กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 7 กันยายน 2565 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่น ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนางานประจำสู่งานวิจัย (Routine to Research) ผ่านระบบ Zoom Conference ณ ห้องประชุมสิริธรรม 2 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช จัดโดย ศูนย์จัดการความรู้ วิจัย และนวัตกรรม กลุ่มงานพัฒนาทรัพยากรบุคคล กลุ่มยุทธศาสตร์และผนงานโครงการ กลุ่มภารกิจ พรส.โรงพยาบาลทุ่งสง วิทยากรบรรยาย รศ.ดร.สุธรรม นันทมงคลชัย คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล และ ผศ.ดร.วิราสิริริ์ วสีวีรสิว์ ผู้อำนวยการหลักสูตรสาธารณสุขศาสตรมหาบัณฑิต มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น การอบรมมีทั้งการบรรยายสลับกับการฝึกปฏิบัติ เนื้อหาการอบรมประกอบด้วย การนำเสนอความก้าวหน้ารายบุคคล การซักถามประเด็นข้อคำถามที่ติดขัดจากงานวิจัย ต่อด้วยการบรรยายและฝึกเขียนบทคัดย่อ หัวข้อ “การเขียนรายงานการวิจัยเพื่อตีพิมพ์ในวารสารวิชาการ” บ่ายเป็นการบรรยายหัวข้อ “การเขียนนำเสนอผลการวิจัย”ตัวอย่างการนำเสนอผลการวิจัย การเขียนอภิปรายผลและข้อเสนอแนะการวิจัย ปิดประชุมด้วยการมอบหมายงานเพื่อเตรียมนำเสนอในครั้งถัดไป โดย รศ.ดร.สุธรรม นันทมงคลชัย