กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 9 กันยายน 2565 ตัวแทนกลุ่มงานพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ได้เยี่ยมพื้นที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านบางบูชา เพื่อร่วมให้คำแนะนำในการประเมินโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลติดดาว ในส่วนเกณฑ์การประเมินที่ร่วมให้คำแนะนำ ในหมวด1 บริหารดี เรื่องการจัดการด้านสิ่งแวดล้อม โดยให้คำแนะนำในการดำเนินการตามมาตรฐาน 5 ส.ภายในและภายนอกสำนักงาน ,การดำเนินการส้วมสาธารณะไทย (HAS) ,การกำหนดมาตรการการประหยัดพลังงาน ,การเฝ้าระวังคุณภาพน้ำบริโภคอุปโภคภาคสนาม,การจัดการมูลฝอยทุกประเภทและการจัดการมูลฝอยติดเชื้อตามเกณฑ์มาตรฐานภายในโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านบางบูชา โดยได้ให้คำแนะนำในการดำเนินการให้กับโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านบางบูชาเพื่อดำเนินการปรับปรุงให้ตามเกณฑ์มาตรฐาน