กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
กรมกิจการผู้สูงอายุ ร่วมกับ กรมอนามัย จัดอบรมเชิงปฏิบัติการหลักสูตรการดูแลผู้สูงอายุขั้นกลาง จำนวน 70 ชั่วโมงในรูปแบบไฮบริดทั้งออนไลน์และออนไซต์ ระหว่างวันที่ 12 - 23 กันยายน 2565 มีบุคลากรเจ้าหน้าที่ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุ สถานสงเคราะห์คนชราสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น อาสาสมัครในเขตนนทบุรีและผู้สนใจ เข้าร่วมจำนวน 100 คน โดยบุคลากรจากกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ ศูนย์อนามัยที่ 11 เป็นวิทยากรจำนวน 2 คน คือ นางสาวบัวขวัญ อุ่นเสียม ตำแหน่ง แพทย์แผนไทย เป็นวิทยากรในหัวข้อ การใช้ภูมิปัญญาชาวบ้านกับการดูแลสุขภาพผู้สูงอายุ และ นางสาวพิมพ์พร แซ่ลิ้ว ตำแหน่ง นักกายภาพบำบัดปฏิบัติการ เป็นวิทยากรในหัวข้อ การฟื้นฟูสมรรถภาพ กายภาพบำบัดเบื้องต้น การออกกำลังกาย และกิจกรรมนันทนาการสำหรับผู้สูงอายุ ในวันพุธที่ 14 กันยายน 2565 เวลา 14.00 - 16.00 น.