กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 12 -13 กันยายน 2565 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช จัดประชุมพัฒนาศักยภาพครู บุคลากรและเจ้าหน้าที่สาธารณสุขในการดูแลสุขภาพนักเรียน เขตพื้นที่รับผิดชอบโรงพยาบาลศูนย์อนามัยที่ 11 ปีงบประมาณ 2565 ระหว่างวันที่ 12 - 13 กันยายน 2565 ณ ห้องประชุมสิริธรรมนคร ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช โดยมี นพ.วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช เปิดการประชุม โดยมีผู้เข้าร่วมการประชุม จำนวน 60 คน ประกอบด้วย เครือข่ายโรงเรียนใน CUP ศูนย์อนามัยที่ 11 จำนวน 23 โรงเรียน ๆ และผู้รับผิดชอบงานด้านสุขภาพวัยเรียน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สาธารณสุขอำเภอเมือง และสาธารสุขอำเภอปากพนัง เจ้าหน้าที่ รพ.สต.ใน CUP ศูนย์อนามัยที่ 11 จำนวน 7 แห่ง โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อพัฒนาศักยภาพครู บุคลากรทางการศึกษา เจ้าหน้าที่สาธารณสุขในการดูแลและตรวจสุขภาพนักเรียน เขตพื้นที่รับผิดชอบโรงพยาบาลศูนย์อนามัยที่ และนักเรียนเข้าถึงบริการตรวจสุขภาพประจำปีและได้รับการแก้ไขปัญหาสุขภาพ