กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 17 ตุลาคม 2565 นายแพทย์มนู ศุกลสกุล สาธารณสุขนิเทศก์เขตสุขภาพที่ 11 เป็นประธานเปิดการประชุม แลกเปลี่ยนเรียนรู้ผลการดำเนินงาน และถ่ายทอดนโยบายชี้แจงแนวทางการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม เขตสุขภาพที่ 11 ประจำปีงบประมาณ 2566 จัดโดยกลุ่มขับเคลื่อนยุทธศาสตร์และพัฒนากำลังคนศูนย์อนามัยที่ 11นครศรีธรรมราช มีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ผลการดำเนินงาน และถ่ายทอดนโยบายชี้แจงแนวทางการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม เขตสุขภาพที่ 11 ในปีงบประมาณ 2566 รวมถึงสร้างสัมพันธภาพที่ดีกับภาคีเครือข่ายในเขตสุขภาพที่ 11 เพื่อร่วมกับขับเคลื่อนการดำเนินงานต่อไป ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย บุคลากรจากศูนย์อนามัยที่ 11 กลุ่มงานขับเคลื่อนยุทธศาสตร์และพัฒนากำลังคน ผู้รับผิดชอบงานกลุ่มวัยงานแม่และเด็ก กลุ่มงานวัยเรียน กลุ่มงานวัยรุ่น กลุ่มงานวัยทำงาน กลุ่มงานวัยผู้สูงอายุ กลุ่มงานทันตสาธารณสุข กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อม ผู้รับผิดชอบงานตามกลุ่มวัย งานอนามัยสิ่งแวดล้อม และงานเทคโนโลยีสารสนเทศ จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด 7 จังหวัด รวมจำนวน 108 คน โดยกำหนดจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 17 - 18 ตุลาคม 2565 ณ โรงแรมขนอมซันไรส์ อำเภอขนอม จังหวัดนครศรีธรรมราช