กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 9 -11 พฤศจิกายน 2565 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชุมพร ลงพื้นที่ ถ่ายทำสื่อสารคดี Bird Eye View การส่งเสริมสุขภาพอนามัยและเด็ก "ลูกเกิดรอด แม่ปลอดภัย" ของจังหวัดชุมพร โดยได้รับเกียรติจากนายแพทย์อนุ ทองแดง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดชุมพร คุณรุ่งนภา หนูม่วง หัวหน้างานส่งเสริมสุขภาพ สสจ.ชุมพร แพทย์หญิงไพพรรณ ศิริพร หัวหน้ากลุ่มสูตินรีเวชกรรม โรงพยาบาลชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ พร้อมด้วยภาคีเครือข่ายร่วมบันทึกเทปถ่ายทำในครั้งนี้ เพื่อผลิตสื่อสารคดี นำเสนอในเวทีตรวจราชการเขตสุขภาพที่ 11 โดยลงพื้นที่ถ่ายทำ ระบบบริการสุขภาพแม่และเด็ก ได้แก่ งานฝากครรภ์ ห้องคลอด หลังคลอด ณ โรงพยาบาลชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ และกิจกรรมการตรวจพัฒนาการเด็ก รวมถึง ชมรมสายใยรักฯเทศบาลเมืองชุมพร ซึ่งรพ.ชุมพรฯร่วมกับเครือข่ายชุมชนและท้องถิ่น เป้าหมาย "ลูกเกิดรอด แม่ปลอดภัย เด็กมีพัฒนาการสมวัย"
FB:ถอดบทเรียน จังหวัดชุมพร การส่งเสริมสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก https://www.facebook.com/media/set/?set=a.5806286596100542&type=3