กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 23-25 พฤศจิกายน 2565 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ได้เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อเพิ่มขีดความสามารถเจ้าหน้าที่ในการตรวจสอบกลิ่นรบกวนและขึ้นทะเบียนผู้ตรวจสอบกลิ่น โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อพัฒนาศักยภาพของเจ้าพนักงานตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ.2535 ในการจัดการปัญหาเหตุรำคาญจากกลิ่นรบกวน การใช้เครื่องมือวิทยาศาสตตร์ในการตรวจวัดกลิ่นรบกวนและขึ้นทะเบียนผู้ตรวจสอบกลิ่นตลอดจนสามารถส่งเสริมและสนับสนุนราชการส่วนท้องถิ่นในการกำหนดแนาวทาง วิธีการ หรือมาตราการควบคุมและแก้ไขปัญหาเหตุเดือดร้อนรำคาญจากกลิ่นรบกวนได้อย่างมีประสิทธิภาพและเป็นไปตามกฏหมายว่าด้วยการสาธารณสุข ณ ห้องประชุมกำธร สุวรรณกิจ/ห้องประชุมสมบูรณ์ วัชโรทัย กรมอนามัย