กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่11นครศรีธรรมราช ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ"
วันพฤหัสบดี ที่ 1 ธันวาคม 2565 เวลา 8.30 น. นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2565 ณ สนามหน้าเมืองนครศรีธรรมราช โดยมีนายอภินันท์ เผือกผ่อง ผู้ว่าราชการจังหวัดนครศรีธรรมราช เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมจิตอาสา เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมบาถบพิตร วันชาติและวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2565 โดยมี หัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานต่างๆ ประชาชนจิตอาสาเข้าร่วม ทั้งนี้เพื่อร่วมทำความสะอาด สร้างความสวยงามแก่สถานที่ ภายใต้ชื่อกิจกรรม “Big Cleaning Day เปิดเมือง มาน๊ะ มานคร มาหาศรัทธา” ร่วมกันปรับปรุงภูมิทัศน์ ทำความสะอาดถนนราชดำเนินตั้งแต่ศาลหลักเมืองถึงสี่แยกประตูชัย อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช